TUỔI TRẺ CHƠN THÀNH: RA QUÂN NGÀY CAO ĐIỂM TÌNH NGUYỆN XÂY DỰNG ĐÔ THỊ VĂN MINH
11/03/2024
Lượt xem: 638
Ngày 09/3/2024, Các Đoàn phường trực thuộc đã đồng loạt ra quân Ngày cao điểm tình nguyện xây dựng đô thị văn minh năm 2024.
Trong đó, các đoàn phường đã tổ chức phát động tháng thanh niên năm 2024, dọn dẹp 1 điểm tự phát về rác thải gây ô nhiễm với hơn 1,2 tấn rác; thu gom, đốt, xử lý rác thải nhựa, gây mất cảnh quan đô thị 2,5km tuyến đường ĐT751 và tuyến đường vào khu công nghiệp SiKiCo; tuyên truyền và hướng dẫn người dân sử dụng DVC trực tuyến, cài đặt mã định danh điện tử…
Đây là hoạt động thiết thực ý nghĩa nhằm tuyên truyền vận động đoàn viên, thanh niên và người dân nâng cao ý thức bảo vệ môi trường sống góp phần xây dựng đô thị văn minh.
Một số hình ảnh:
Nguyễn Lâm Hoàng Dung - Thị đoàn Chơn Thành