Ngày 27/6/2024, Thị ủy Chơn Thành đã tổ chức công bố và trao Quyết định về công tác cán bộ, đối với các đồng chí là lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng, cơ quan chuyên môn và UBND các xã, phường của thị xã.
Dự Hội nghị công bố Quyết định có ông Lê Hoàng Lâm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy; ông Trần Minh Trọng - Phó Bí thư Thường trực Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã; ông Hà Duy Đạt - Phó Bí thư, Chủ tịch UBND thị xã cùng dự có đại diện lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng, Văn phòng Thị ủy, các Ban HĐND thị xã, Phòng Nội vụ, cán bộ, công chức cơ quan Ủy ban kiểm tra Thị ủy, Ban Tuyên giáo Thị ủy, cán bộ, viên chức Trung tâm Chính trị thị xã và Ban chấp hành Đảng bộ phường Minh Hưng, phường Minh Thành, phường Hưng Long, phường Thành Tâm, phường Minh Long.
Đồng chí Lê Hoàng Lêm - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy phát biểu tại Hội nghị
Tại Hội nghị, lãnh đạo Ban Tổ chức Thị ủy Chơn Thành đã công bố quyết định của Ban Tổ chức Tỉnh ủy: Điều động ông Phan Văn Mạnh, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Thị ủy Chơn Thành chuyển công tác đến UBND thị xã Chơn Thành, nhiệm vụ cụ thể do đơn vị mới phân công.
Điều động bà Đỗ Thị Thùy Trang, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Thị ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị thị xã, chỉ định tham gia Ban chấp hành, Ban Thường vụ, giữ chức Bí thư Đảng ủy phường Hưng Long, nhiệm kỳ 2020-2025.
Đồng thời công bố các Quyết định của Ban Thường vụ Thị ủy Chơn Thành: tiếp nhận và phân công tại Ủy ban kiểm tra Thị ủy, đối với đồng chí Nguyễn Văn Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Phó chủ tịch HĐND thị xã, để giới thiệu Ban chấp hành Đảng bộ thị xã, bầu giữ chức danh Ủy viên Ủy Ban kiểm tra, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Thị ủy, nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Tiếp nhận và phân công tại Ban Tuyên giáo Thị ủy đối với đồng chí Nguyễn Văn Dũng, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Bí thư Đảng ủy phường Minh Thành, phân công giữ chức vụ Trưởng Ban Tuyên giáo Thị ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị thị xã.
Tiếp nhận và phân công tại UBMTTQVN thị xã đối với đồng chí Lê Xuân Phần, Ủy viên Ban Thường vụ Thị ủy, Bí thư Đảng ủy phường Hưng Long, giữ chức danh Chủ tịch UBMTTQVN thị xã, nhiệm kỳ 2024-2029 (theo kết quả hiệp thương tại đại hội).
Điều động đồng chí Đỗ Văn Hiếu, Phó trưởng Phòng Kinh tế thị xã, chỉ định tham gia Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, giữ chức Phó Bí thư Đảng ủy phường Minh Hưng, nhiệm kỳ 2020 - 2025, giới thiệu để HĐND phường Minh Hưng bầu chức danh Chủ tịch UBND phường Minh Hưng, nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Điều động đồng chí Hoàng Xuân Năm, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Minh Long, chỉ định tham gia Ban chấp hành, Ban Thường vụ, giữ chức Phó Bí thư Đảng ủy phường Thành Tâm, nhiệm kỳ 2020-2025, giới thiệu để HĐND phường Thành Tâm bầu chức danh Chủ tịch UBND phường Thành Tâm, nhiệm kỳ 2021-2026.
Điều động đồng chí Phan Xuân Quế, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Thành Tâm, chỉ định tham gia Ban chấp hành, Ban Thường vụ, giữ chức Phó Bí thư Đảng ủy phường Minh Long, nhiệm kỳ 2020-2025, giới thiệu để HĐND phường Minh Long bầu chức danh Chủ tịch UBND phường Minh Long, nhiệm kỳ 2021-2026.
Các quyết định điều động, phân công công tác trên có hiệu lực thi hành kể từ ngày 1/7/2024.
Bên cạnh đó, để tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo phường Minh Thành thực hiện nhiệm vụ trong thời gian kiện toàn chức danh Bí thư Đảng ủy phường Minh Thành, Ban Thường vụ Thị ủy Chơn Thành đã quyết định giao quyền Bí thư Đảng ủy phường Minh Thành, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đối với đồng chí Trần Trung Thành, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy phường Minh Thành từ ngày 1/7/2024.
Các đồng chí Thường trực Thị ủy Chơn Thành đã trao quyết định và tặng hoa chúc mừng các đồng chí được nhận quyết định phân công, điều động, luân chuyển đợt này.
Tại Hội nghị, các cán bộ, công chức nhận quyết định đã cảm ơn sự tin tưởng của Ban Thường vụ Thị ủy, đồng thời cam kết hoàn thành các nhiệm vụ được giao trên cương vị mới.
Phát biểu tại hội nghị, ông Lê Hoàng Lâm - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy đánh giá cao trình độ, năng lực, kinh nghiệm công tác của các đồng chí được phân công, điều động, luân chuyển đợt này; đồng thời đề nghị các đồng chí trên cương vị công tác mới tiếp tục phát huy năng lực, sở trường, kinh nghiệm trong quá trình công tác, nhanh chóng tiếp cận công việc mới, không ngừng học hỏi, trau dồi thêm kinh nghiệm để hoàn thành tốt chức trách, nhiệm vụ được giao. Đồng chí Bí thư Thị ủy đề nghị tập thể cán bộ, công chức các cơ quan, đơn vị, địa phương nơi các đồng chí mới được phân công, điều động, luân chuyển, bổ nhiệm tích cực giúp đỡ các đồng chí trên cương vị mới hoàn thành tốt nhiệm vụ. Tiếp tục nêu cao tinh thần đoàn kết, xây dựng cơ quan, đơn vị, địa phương ngày càng vững mạnh, phát triển.