Lãnh đạo thị xã Chơn Thành thăm, chúc mừng Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024 các cơ sở Phật giáo trên địa bàn.
Thực hiện Kế hoạch số 106/KH-UBND ngày 10/5/2024 của UBND thị xã Chơn Thành về việc tổ chức thăm và chúc mừng Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024.
Ngày 13/5/2024, đoàn lãnh đạo Thị ủy - HĐND - UBND - Uỷ ban MTTQ Việt Nam thị xã Chơn Thành do Phó Chủ tịch UBND thị xã Nguyễn Thị Hải Vân làm Trưởng đoàn đã thăm, chúc mừng Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024 các cơ sở Phật giáo trên địa bàn thị xã.
Lãnh đạo thị xã cùng các thành viên Đoàn thăm và chúc mừng Đại lễ Phật Đản PL.2568 – DL.2024
Theo kế hoạch, Đoàn đã đến thăm, chúc mừng Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024 tại 06 cơ sở Phật giáo trên địa bàn thị xã (Chùa Tịnh Đoan, Chùa Viên Minh – Phường Minh Long, Chùa Trung An, Chùa Đức Tạng – Phường Hưng Long, Chùa Thanh Thiến, Chùa Thanh Nghiêm – Phường Minh Thành). Tại các điểm đến thăm và chúc mừng, thay mặt lãnh đạo thị xã, Phó Chủ tịch UBND thị xã Nguyễn Thị Hải Vân đã ân cần hỏi thăm sức khỏe các vị trụ trì cùng bà con phật tử và tặng quà, chúc mừng Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024. Qua đó, bày tỏ sự trân trọng, gửi lời thăm hỏi chân tình và chúc các chức sắc, chức việc và bà con Phật tử nhân dịp Đại lễ Phật đản PL.2568 – DL.2024 vui tươi, đoàn kết và an lạc.
Lãnh đạo thị xã cùng các thành viên Đoàn thăm và chúc mừng Đại lễ Phật Đản tại Chùa Trung An, phường Hưng Long
Lãnh đạo thị xã cùng các thành viên Đoàn thăm và chúc mừng Đại lễ Phật Đản tại Chùa Viên Minh, phường Minh Long Long
Bên cạnh đó cũng ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp của các vị tăng, ni, tu sĩ cùng bà con phật tử trong các phong trào thi đua yêu nước và phát triển kinh tế, xã hội. Mong muốn, trong thời gian tới các vị chức sắc, chức việc và bà con phật tử tiếp tục phát huy giá trị đạo đức tốt đẹp của mình vâng phục đường hướng hành đạo gắn bó, đồng hành cùng dân tộc, tích cực hưởng ứng hoạt động từ thiện nhân đạo, y tế, giáo dục... cùng Đảng và Chính quyền địa phương tuyên truyền, vận động các tín đồ chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước, có nhiều đóng góp cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc với tinh thần "Hộ quốc, an dân" và phương châm "Đạo pháp - Dân tộc và Chủ nghĩa xã hội".
Lãnh đạo thị xã cùng các thành viên Đoàn thăm và chúc mừng Đại lễ Phật Đản tại các cơ sở Phật giáo trên địa bàn thị xã
Các vị Tăng, Ni, trụ trì các tự viện thay mặt các cơ sở Phật giáo gửi lời cảm ơn sâu sắc trước sự quan tâm của lãnh đạo thị xã đối với tín đồ Phật giáo, qua đó bày tỏ sự vui mừng với những kết quả về kinh tế - xã hội của thị xã đạt được trong thời gian qua. Đồng thời hứa sẽ tiếp tục vận động tín đồ phát huy tinh thần đoàn kết dân tộc, luôn tương trợ, giúp đỡ lẫn nhau trong cuộc sống, cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân, tích cực hưởng ứng, tham gia các phong trào thi đua yêu nước, thực hiện có hiệu quả các hoạt động từ thiện, nhân đạo, an sinh xã hội; phát huy sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc, phấn đấu xây dựng thị xã Chơn Thành là đô thị “Năng động, Sinh thái, Thông minh”./.